Vào tám đi các bạn

Date: 2012-01-13

By: hoang anh

Subject: Chào cả nhà

Hìhi Ngay mình, mình cũng khẳng định mình ko ưa thầy Tú, thầy Quyết và đã có lần "đối thoại "trực tiếp 2 nhân vật này. Về ô Tú là chuyện kêu mình đứng ra chịu trách nhiệm về lớp võ thuật dạy tại trường, cùng với những hoạt động văn hóa múa, hát, thể thao gì đó...đến khi được Bộ VH cấp bằng khen xong ô Tú kếu mình lên bảo dẹp bỏ lớp võ thuật, mình cự cãi, nhưng ô quyết dẹp vì đã đạt được mục đích,với lý do sử dụng hội trường cho các việc khác quan trọng hơn, mình đành chịu và chỉ ép được ô cho các bạn được phép ra ngoài học võ tiếp(thời đó đi học thêm ngoài phải có phép của BGH). Còn ô Quyết thì xảy ra vụ Cờ luân lưu, theo BGH thời đó nếu lớp nào 5 lần liên tiếp được cờ luận lưu thì sẽ giữ luôn.Hồi đó mình ngốc nghếch động viên cả lớp ĐK thi đua, lúc đó lớp đã được 4 lần liên tiếp rồi, hôm đó, sáng thứ bảy sắp hết tuần, nên mình có bảo với ô Quyết là lớp DK chắc chắn giữ cờ luôn, ô ta cười đểu bảo chưa chắc,rồi ô tức khắc cho bài kiểm tra chính trị, mình lúc đó ko lo vì thường thì bài kiểm tra chỉ chấm và trả vào thứ hai (tức là qua tuần rồi), ko ngờ ông ta chơi đểu chiều đó chấm và vô sổ điểm dù chiều đó ko có học môn ct của ô.Sáng thứ hai ô ta hỉ hả báo trước hội trường lớp mình có 2 người dưới điểm trung bình môn ct, nên mất cờ luân lưu, mình mới tức nói với ô là không trung thực và mình từ chức lập tức ko làm lớp trưởng nữa và cùng cả lớp bầu ĐT lên làm lớp trưởng, được hơn tuần thì ô Quyết xuống báo khôngcho ĐT làm lớp trưởng nữa, thế là lớp mình ko có lớp trưởng 1 thời gian dài, BGH xuống thuyết phục từng em lên làm lớp trưởng , mọi người từ chối, sau đó, vận động Huy PHan đồng ý làm lớp trưởng (dù trước đó HP vừa bị kỷ luật.......)...kéo sau đó mới đến chuyện bị kỷ luật lưu đoàn của MD nhà mình.. Nói chuyện cũ cho vui xả xui cuối năm ,chuyện mới bê bối về trường BH mình biết cũng khá nhiều theo nguồn tin...dư luận giang hồ đồn...hìhihi Chúc cuối năm mọi người vui vẻ

Back

Nơi gặp gở của tất cả các bạn sinh viên đã học tại Mỹ Thuật Trang Trí Đồng Nai