Vào tám đi các bạn

Date: 2012-01-10

By: Ng.Trieu

Subject: 8 nhiều chuyện

Hơn 1 tuần nay , tôi có ghé vào thăm trang Wep vài lần. Mỗi lần vào lại có một cảm xúc khác nhau mà hình như nó thay đổi hàng ngày. Dù cũng vẫn một giao diện mang tông màu đặc trưng của trường MTBH nhưng tôi lại cảm thấy nó thay đổi theo cảm xúc của các bạn, có những bạn mang vào sự nhẹ nhàng thanh thản, bạn thì mang theo nỗi lo âu trắc trở của cuộc sống và có bạn trút cả sự giận dữ, bực mình kể cả thóa mạ người khác. Tôi thấy dường như mình đang thưởng thức một món ăn tinh thần được chế biến từ những đầu bếp nghệ thuật đầy ngẫu hứng với mùi thơm nhẹ nhàng, vị ngọt nhưng lại có lúc thấy cay xé miệng như đang ăn lẫu Thái ….Thôi thì tôi cũng muốn vào thẳng vấn đề luôn để tránh làm mất thời gian quý báu của các bạn.
_ Trước hết tôi rất trân trọng cám ơn những thành viên sáng lập ra trang WEP này đã tạo ra một không gian cho những tình bạn, những hoài niệm một thời học hành vui buồn gian khổ.
_ Qua những gì tôi trải nghiệm và “suy ngẫm nghĩ “ về trang WEP này xin mạo muội múa rìu qua mắt thợ đóng góp vài ý nhỏ nhằm mục đích xây dựng cho trang WEP ngày càng hoàn thiện hơn. Theo tôi ta nên chuyển trang Hompage thành Forum cho đúng tính chất của nó bây giờ, các bạn thành viên đăng ký làm thành viên có tên truy cập và Pass. Muốn ca tụng nhau hoặc chửi mắng nhau thì cứ Login vào mà xử. Nhưng tôi đề nghị Admin và ban quản trị nên đề ra nội quy Forum và Admin có quyền thẳng tay xóa những bài có tính kích động, đồi trụy, những lời lẽ mang tính chính trị lôi kéo mọi người chống đối nhà nước hoặc nhũng bài có lời lẽ không văn hóa. Tại sao phải làm vậy? vì nếu không cứ cái đà này không sớm thì muộn sẽ có kẻ ném đá giấu tay ngang nhiên đăng những comment có nội dung xấu và độc hại làm ảnh hưởng đến trang WEP .
_Ban Quản Trị nên tạo thêm những Banner quảng cáo có thể là miễn phí cho một số thành viên là học sinh trường MTBH và một số anh em làm nghề còn đang gặp khó khăn. Đây là những bước đầu tiên để tạo kinh phí chăm sóc bảo dưỡng, nâng cấp cho trang WEP sau này.
_Nên thêm trang Hỗ Trợ và Góp Ý.
_Tranh và những sáng tác Design của các bạn ta có thể đưa vào một button có tên là Phòng Triển Lãm online
_Các ban Gốm, Đồ Họa, Điêu Khắc ta gom vào 1 button có tên ví dụ như: nghành Học… hay gì đó.. cho gọn. Phần Thông Tin và Thông tin Bạn bè gom vào chung 1 button Thông tin.
_Trang chủ có thể design thêm một số Tranh ảnh cho hoành tráng và sinh động hơn.
Trên đây chỉ là một vài ý nhỏ đưa ra nhằm xin mọi người góp ý thêm. Nếu cần kinh phí tôi nghĩ mọi thành viên và bản thân tôi sẽ cùng chung tay góp sức. Còn nếu như chúng ta hài lòng những gì đã có thì cũng tốt vì thật sự các bạn vẫn online và vẫn trao đổi với nhau mà…
Xin đừng chửi tôi là thằng bày vẽ nhiều chuyện nhe các bạn.
Thân ái chào các bạn

Back

Nơi gặp gở của tất cả các bạn sinh viên đã học tại Mỹ Thuật Trang Trí Đồng Nai