Vào tám đi các bạn

Date: 2012-10-01

By: QUÁI XẾ.....

Subject: THAY LỜI MUỐN NÓI.......?

Được gặp lại thầy,cô và các bạn trong một bầu không khí hân hoan, thân mật ,thấm đượm tấm chân tình.lòng tôi bổng trào dâng lên một nổi niềm cảm xúc rất lạ .vừa mừng mừng, vừa tủi tủi,vừa thương thương, pha lẩn trong đó một nổi niềm nuối tiếc……..những mái đầu bạc lại được ngồi lại với nhau, cùng với thầy cô nhắc lại chuyện xưa mà giờ đây nó đã trở thành quá khứ…….một quá khứ có lúc vui,lúc buồn nhưng nó không bao giờ củ và sẽ được truyền tụng lại mãi từ nay cho đến mãi về sau…..

Trải qua bao nhiêu thăng trầm,sóng gió của cuộc đời tôi mới nghiệm ra rằng :”đời người có được bao nhiêu cái mười năm ,thì hỉ,nộ,ái,ố làm gì cho cái tâm nó thêm khổ…..và dù tôi có đi đâu xa đi chăng nửa, chắc gì tôi lại được” quay về lại chốn xưa”để mà được ôn lại những kỷ niệm êm đềm,những quá khứ tuyệt đẹp như bây giờ ?....và quả thật xa các bạn đó là một điều khó khăn đối với tôi……

Nhìn thấy thầy cô khõe mạnh,các bạn và các cháu vui đùa…nhất là thấy được MỸ DUNG lành bệnh lòng tôi bổng cảm thấy rất vui và không có hạnh phúc nào hơn…..?thầm cầu mong cho trời phật lúc nào cũng ban phước lành cho tất cả…..để cho tất cả lại có dịp được xum vầy…….

Cám ơn người em gái TRÚC LINH đã cho anh một lời mời chân tình và một lời khuyên bổ ích.mặc dù em là một người nhỏ tuồi hơn anh. nhưng trái tim em quả là một người cao cả, mà anh đây không thể nào sánh kịp.em và chồng em quả là một cặp xứng đôi .sinh ra là để dành cho nhau.biết sống hòa đồng với bạn bè …...nhất là QUANG một người chồng đã biết lấy bạn bè của vợ để làm bạn bè của mình ,với anh QUANG bây giờ không còn là người ngoài nửa. mà chính thức đã là một thành viên thân thiết trong cộng đồng….,em phải biết quí và trân trọng điều đó…?

Đến đây,khi nhìn thấy các bạn vẽ với tất cả một nổi niềm đam mê.tôi mới biết được. trong cuộc đời con người ta được đeo đuổi theo đúng nghề nghiệp mà mình ham thích, thì nó mới hạnh phúc ra sao ….?tôi thật sự ngưởng mộ trước các bạn……

Muốn vào đây viết nhiều lắm,nhưng sợ các bạn chê rằng :”nói dài,nói dở,nói dai”và sợ rằng :
“RƯỢU NHẠT UỐNG LẮM CŨNG SAY.
LỜI HAY NÓI MÃI DẪU HAY CŨNG NHÀM”
Cái danh xưng HOAISIM với tôi từ nay nó không còn nữa ,bởi vì một khi tôi đã nói ra đi, là không có lý do gì để quay lại .nhưng tôi hứa với các bạn, tôi sẽ trở lại trong một thời gian nào đó, khi thấy đã thích hợp với một cái danh xưng khác.đó là “QUÁI XẾ” .

“ XIN CÁM ƠN CÁC BẠN VÌ TẤT CẢ”

thật là :
"CUỘC ĐỜI ƠI,ĐẸP GÌ HƠN THẾ.
NGƯỜI VỚI NGƯỜI SỐNG ĐỂ YÊU NHAU"

Back

Nơi gặp gở của tất cả các bạn sinh viên đã học tại Mỹ Thuật Trang Trí Đồng Nai