Vào tám đi các bạn

Date: 2012-09-28

By: Tí cận

Subject: Re: HỌC SINH KHÓA 8.

Chời ơi chời. Tí Cận đây. Nghe anh H huy nói em gái nhỏ miền quê sắc sảo lanh lợi muốn ăn thịt chuột đồng.Thôi, chít rồi chuột nhắt ơi vì chuột nhắt bỗng dưng muốn thành sư tử mần chi cho khổ thân!!!Tí này quen ngủ ở bờ đê, sáng lui cui cặm cụi kiếm cơm, chiều tối nằm giữa cánh đồng thơm hương cỏ lúa ngắm chiều tà, trăng lên, Tí cũng có một cái alô , để ai kêu đi mần, thì nắng nôi cũng đi mần. Cuộc sống tới đâu thì Tí chìu tới đó,miễn có việc làm là zui, xong việc có tiền là zui hơn.Món khoái khẩu là nếp thơm hổng phải mê cỏ non như mấy chú mấy bác.Sức mạnh thì chót bảng phong giáp,và thêm "chân ngắn mà óc cũng ngắn". , nhưng cũng đôi khi cũng hóng bon chen khoái nghe khen.chứ không được đạm bạc thanh thản như anh H Huy. cũng không đi đây đi đó biết nhiều thứ của cuộc sống hiện đại như anh Hoài Sim.
Nhưng em gái miền quê ơi, Tí nghe em gái kết tội anh H Huy, rùi anh H Huy lại lôi Tí ra làm ... món gỏi xào lăn cho em gái vui lòng, Tí vội vàng đọc lại quá trình cuộc so găng giữa 2 anh mà thầy Quang Hoàng mần trọng tài thì thấy cuộc thi đấu rất là Fair play cơ mà. sao em nở nào kết tội oan cho anh h Huy. mần anh ấy lên cơn đau tim phải ôm ngực chạy qua nhà cô hàng xóm nhờ xoa bóp ...chân giùm.khổ thân cho anh ấy quá!!!Em cũng la oan anh khóa giữa may mà đính chính kịp, anh cùng khóa nói hơi ghê, nhưng nếu là cùng khóa ắt là bạn nối... quần xà lỏn ngày xưa dí anh Hoài, mà bạn nối quần thì đôi khi đó là câu mắng iu chân tình, như kỉu lạ thì một chị hai anh, thân thiết thì mày tao chi tớ í mà,mà em la rùi thì anh cùng khóa im lặng tức là đồng ý mình lỡ lời rùi. không phải nhai lại như bò gặm cỏ phải không em gái miền quê!Còn lại mình Tí, thì em gái miền quê muốn làm món gì cũng nhất trí....chìu, vì em ở miền quê thì thế nào cũng vương mùi thơm của lúa, vị ngọt của nếp, lúa gạo mờ 2 thứ đó thì Tí mê nắm nắm.
Em gái miền quê ơi, khởi đầu thì Tí đang ngủ lơ mơ trong góc hang nhỏ, chợt nhột tai bởi cảnh báo có mèo tới của chị P Hoa, nên giật mình mò ra xem thử thui mà. chợt thấy cuộc đấu của 2 anh khá thú vị, anh nào cũng có lý nên Tí lại buột mồm khen cả hai anh. Rùi lại được anh H Huy khen iên bác, nên khoái chí nói lung tung về" lạc đà sư tử và trẻ thơ"mà Tí tình cờ lượm được trong sách đâu đó như anh Mác thui mà.Tí cũng chỉ buột mồm vì thấy suy nghĩ của anh H Huy chứ hổng nói tí gì về anh Hoài sung đâu. Bởi thế, em gái miền quê ơi, trong nhà mình ai cũng vui vẻ hòa đồng với nhau trong đó có cả anh Hoài sim,chẳng có ai cay cú, ghét bỏ anh Hoài Sim cả. Thế nên anh Hoài sim mới hưng phấn vui vẻ chưa từng thấy như mấy ace nói khi ảnh còn ở MTĐN ngày xưa. Anh kể cho mọi người nhiều điều thú vị, cũng như quan điểm riêng. Anh H Huy cũng thế... vui vẻ bộc trực. Nguyên nhân, theo Tí hiểu thì lỗi phải tại ai cả. Chỉ đơn thuần là khi ace mình vào nhà với tâm trạng như thế nào, còn các câu chữ trên room chữ gõ đúng, sai thừa thiếu, chữ không dấu, lộn tùm lum...(mà nguyên nhân thì các đàn anh đàn chị bận bịu chẳng thể nắn nót, cũng chẳng thể gõ nhanh như các bạn khóa giữa, khóa sau được), các anh chị chỉ đơn giản viết ý là chính, không nặng câu nệ về từ ngữ, cấu trúc câu. nên khi một ai đó(như anh HS.. chẳng hạn)vào đọc trong một thể trạngkhông tốt, tinh thần không thoải mái, hoặc đọc vào thời điểm đồng hồ sinh học của mình rơi vào điểm thấp nhất... thì ngữ cảnh, ý nghĩa của những câu chữ vô tội kia bị hiểu lệch thành ngữ nghĩa và ngữ cảnh khác, và khi ấy người đó càng chú ý bắt lỗi từng câu từng chữ, từng từ...cả lỗi từ này đặt trước đặt sau từ kia... ôi thôi, không nổi khùng mới là lạ. Chỉ thế thôi. Tí nhớ cái thuở phu nhân Tống bang chủ đưa tranh sen lên, Tí có đùa chia vui...bỗng bất ngờ bị phu nhân Tống giận, rồi cả Tống bang chủ là người điềm đạm nhất nhà cũng ghép tội đòi đem Tí ra quay rô ti.bận ấy làm Tí cũng sợ chít khiếp phải trèo lên cây ngủ,hỏng dám ngủ trong hang sợ Tống bang chủ vì quá iu vợ không hun khói cũng đổ ngập nước vào hang.
Nói dài giải thích, Tí mệt quá, mệt quá!Chẳng qua là do tác động môi trường cuộc sống hiện đại tạo áp lực lên mỗi ace chúng ta mà thôi, mỗi người chịu một áp lực khác nhau, may mắn ai đó cởi bỏ được để tâm hồn thanh thản, nhẹ nhàng thì đó là một hạnh phúc đáng mừng. ai bị nặng dễ bị tổn thương và có những phản ứng, thì cũng không nên trách, vì đó là cuộc sống mờ. Tí tin rằng rồi anh Hoài sim sẽ quay lại nhà mình. Nhưng nếu nhỡ anh ấy đi luôn thì tại Chúng ta hết "duyên"với anh HS thôi mà, cũng đừng vì thế mà trách cứ nhau tội nghịp. nhất là em gái nhỏ miền quê đừng đổi họ tên của mình thành họ "Đổ...Thị Thừa"
nghe không hay và thơm như tên hiện nay của em.Hí hí. Bái bai nha chúc mọi người vui, Tí mỏi tay qua, phải bắt chước anh H Huy qua nhà cô láng giềng xoa bóp ...chân thui!!!!!Hí hí hí

Back

Nơi gặp gở của tất cả các bạn sinh viên đã học tại Mỹ Thuật Trang Trí Đồng Nai