Vào tám đi các bạn

Date: 2012-05-28

By: MChau

Subject: Re: hai em Tùng, Hoàng

From: Đức Hoàng Trần
To: Minh Chau Liwest
Sent: Sunday, May 27, 2012 9:31 PM
Subject: Hi anh

Hallo anh Minh Chau.
Bây giờ là 9h tối rồi. Em về đến saigon là khoảng 7h tối anh ạ. Mới ngủ dậy và mail cho anh liền.

Chuyến dã ngoại này cũng vui lắm. Em va Tùng luôn đuợc quan tâm đặc biệt của mọi người, vì là đệ tử anh Minh Châu mà. Mọi người luôn nhắc tới anh luôn thôi, làm em cũng vui và hãnh diện theo, và một số ngưòi có hỏi thăm em về anh và gửi lời chúc sức khoẻ tới anh.

Hôm đó em vừa tới trường mỹ thuật là khoảng 12h thì Tùng cũng tới. Ngồi xe với Tùng rất vui. Tùng và em nói chuyện rất nhiều và Tùng rất khéo nói chuyện.

Mặc dù trời mưa và quảng đường di chuyển từ ngoài lộ vào vườn trái cây rất xa và khó đi, xình dính đầy giầy nhưng vui và thú vị lắm anh à. Mới vào tới cổng bọn em đã bị choáng ngợp bởi những chùm chôm chôm chín đỏ rực, mặc dù trời mưa nhưng em và Tùng vẩn chọn cho mình một gốc chôm chôm để ngồi ăn no say.

Lần này đi có một số gương mặt mới, dù là mới nhưng các anh chị rất vui tính và dể gần gũi. Buổi tối thì được nghe các anh chị hát, càng về khuya hát rất hay. Nhờ giọng hát hay của mọi người mà em ngủ rất ngon. Các anh chị luôn quan tâm đến tụi em, cảm động lắm.

Lúc về bọn em mỗi thằng lấy một bich chôm chôm mang về, em và Tùng có gởi tiền chị Mỹ Dung nhưng chị ấy không lấy anh à. Em rất cảm động trước sự đón tiếp chu đáo của gia đình chị Bích Thủy.

Em mail cho anh biết nha, em phải chuẩn bị để ngày mai phải đi làm, Bây giờ cũng khuya rồi

Back

Nơi gặp gở của tất cả các bạn sinh viên đã học tại Mỹ Thuật Trang Trí Đồng Nai