Vào tám đi các bạn

Date: 2012-01-14

By: ph hoa

Subject: kể chuyện xưa

Đọc lại mí chuyện xưa hay quá, gần 30 năm rồi mà cứ thấy như chuyện của hôm qua vậy. Em cũng xin góp vui chút nha, chuyện là trường mình nổi tiếng có ma, nhưng còn chuyện này nữa nha, Ông địa của trường mình linh lắm đó!
Ngày ấy các lớp thay phiên nhau trực đêm, chắc là trường mình có nhìu của chìm lắm hay sao mà sợ trôm vây hổng bít? Có một buổi sáng, em và Loan , hai đứa lon ton ra trước cổng trường kiếm cái gì bỏ bụng. ra đến sảnh thì thấy mùng của ai vẫn còn giăng ngay lối đi, trùi ui, lớp nào trực đêm mà nướng dữ vậy nè? Thấy mí anh còn ngủ say, hai đứa nổi " tà tâm"...chôm đôi dép của anh nào hổng bít, giấu xuống cài hố sâu( sau làm hồ bán nguyệt). Xong việc thì hí ha hí hửng, hôm đó lên lớp học mà thấy vui ghê. Đến trưa đi ngang lớp điêu khắc thấy một anh mang chân không, ngoắc hai đứa lại hỏi, hai đứa chối ngoay ngoảy, nhưng mà này ấy còn ngu ngơ nên dấu đầu lòi đuôi... đành thú tội, vội vàng chạy đến cái hố thì đôi dép bị đạo chích nào chôm rùi...huhuhu. làm sao bi giờ??? Cái anh lớp điêu khắc bảo thôi thì mua nải chuối cúng ông địa đi, anh này vốn nghiêm nghị và siêng học lắm, hai đứa vừa nề và vừa sợ nên nghe theo răm rắp....Thôi thì làm vậy chứ hổng còn cách nào khác. May mà ông địa trường mình linh lắm, ăn vừa hết nải chuối là kiếm ra đôi dép liền à...đố mí ACE ông địa của trường mình là ai? ( hổng phải anh Phước địa)

Back

Nơi gặp gở của tất cả các bạn sinh viên đã học tại Mỹ Thuật Trang Trí Đồng Nai