Vào tám đi các bạn

Date: 2012-01-13

By: DL

Subject: nhớ chuyện củ

ha viết về chuyện củ thì ôi thôi trường mình thì kể cho cả 10 trang web như thế này cũng được nửa.

lúc Linh học thì ở ký túc xá chung với Hồ Mác haha anh chàng Hồ Mác này là dũng sĩ diệt Mỹ thứ thiệt đó đi học được nâng đở đủ thứ hồi xưa gọi là cán sinh tức là cán bộ đi học.

Mà lúc đó Mác gầy lắm, gầy như cây tâm tre vậy đó, nhìn thấy a Văn Thiên Dũng Anh Văn Thiên Trường to con đẹp quá nên A Mác nhà ta tập tạ nhằm cải thiện tình hình cái body của mình. Tập đâu được vài bửa người Mác mập ra chân tay lớn lên trông thấy, Mác đem khoe với Linh "mầy thấy chưa tao tập mới có hơn 1 tuần mà người tao lớn hẳn ra" .

Linh nhìn và thấy ừ lớn thiệt nhưng cái hình của cơ bắp nó làm sao đó không giống ai hết, rồi mình rờ rờ và bóp thử thấy cứng cứng.

Mình ấn mạnh vào Mác nói 0 đau, thế rồi Linh nhìn vào chổ thịt Linh đã ấn vào nó lủn xuống lâu ơi là lâu cũng không nổi lên trở lại bình thường nửa.

lúc đó Linh mới la lên trời ơi Mác mầy bị bệnh rồi, dân gian gọi là bệnh phù thủng, ai đời ăn cơm với "canh toàn quốc" mà bày đặt tập thể hình, tập mới có vài ngày thì phù thủng toàn thân...

đúng là quá ngây thơ ngây thơ trong bệnh tật và ngây thơ trong cách sống và rèn luyện..

kể ra để ACE mình biết rằng thế hệ tụi mình không biết bằng cách nào mà bước qua được một giai đoạn cực kỳ khó khăn như vậy?

Mình kể chuyện này không biết Hồ Mác còn nhớ không?

Back

Nơi gặp gở của tất cả các bạn sinh viên đã học tại Mỹ Thuật Trang Trí Đồng Nai